Học bổng HSP Huygens tại Hà Lan

Năm học 2009 – 2010, Bộ trưởng Bộ Giáo dục, Khoa học và Văn hóa Hà Lan đã chính thức phê duyệt ngân sách bảy triệu Euro cho chương trình học bổng HSP Huygens


Năm học 2009 – 2010, Bộ trưởng Bộ Giáo dục, Khoa học và Văn hóa Hà Lan đã chính thức phê duyệt ngân sách bảy triệu Euro cho chương trình học bổng HSP Huygens

1.  Khoá học:
–  Năm cuối chương trình cử nhân
–  Chương trình thạc sỹ
 
2.  Chuyên ngành được cấp học bổng: Hầu hết các chuyên ngành
–  Nông lâm ngư
–  Kiến trúc và thiết kế đô thị
–  Quản trị kinh doanh
–  Giáo dục
–  Kỹ thuật
–  Môi trường
–  Luật
–  Công nghệ thông tin và truyền thông đa phương tiện
–  Y dược
–  Khoa học tự nhiên
–  Khoa học xã hội và nhân văn
–  Du lịch, giải trí
–  Nghệ thuật …..
 
3.  Giá trị học bổng:
–   Học phí
–   Sinh hoạt phí: Euro 1000/ tháng ( bao gồm bảo hiểm y tế)
–   Phí visa
–   Vé máy bay
 
4.  Yêu cầu:
–   Sinh viên xuất sắc, thuộc nhóm 10% sinh viên giỏi nhất của khóa học
–   Chưa từng học tập tại Hà Lan
–   Khoá học tại Hà Lan phải được đăng ký tại CROHO
–   Tốt nghiệp không quá 2 năm
–   Thời gian học tại Hà Lan: tối thiểu 6 tháng, tối đa 24 tháng
–   Không quá 35 tuổi tính đến thời điểm nhập học
–   Khoá học tại Hà lan phải tiếp tục, sâu hơn và rộng hơn chương trình học tại Việt Nam
 
5.  Hạn nộp hồ sơ học bổng: 31/01/2009
 
6.  Quy trình:
Bạn phải đăng ký một khoá học tại một trường đại học Hà Lan, đồng thời xin thư chỉ định của nhà trường. Sau khi đã có thư nhận học và thư chỉ định của nhà trường bạn chuẩn bị các giấy tờ sau để xin học bổng:
<!–[if !supportLists]–>·  Đơn xin học bổng
<!–[if !supportLists]–>·  Thư chỉ định của trường ĐH Hà Lan
<!–[if !supportLists]–>·  Sơ yếu lý lịch
<!–[if !supportLists]–>·  Bản sao của bằng cấp, học bạ , bảng điểm….
<!–[if !supportLists]–>·  Một thư trình bày nguyện vọng: tại sao muốn du học Hà Lan ( khoảng một trang A4)
<!–[if !supportLists]–>·  Hai thư giới thiệu
<!–[if !supportLists]–>·  Bản sao hộ chiếu hoặc CMND

Liên hệ:

Nederlandse Hogeronderwijsinstelling Contactpersoon E-mail
Amsterdamse Hogeschool voor de Kunsten K.W.  Kui k.kui@ahk.nl
ArtEZ Hogeschool voor de kunsten A.  Eshuis a.eshuis@artez.nl
AVANS Hogeschool Breda P.  Bragt internationaloffice@avans.nl
Christelijke Agrarische Hogeschool T.  Menger met@cah.nl
Christelijke Hogeschool Windesheim I.  Serail i.serail@windesheim.nl
Codarts, Hogeschool voor de Kunsten A.  Ross jmross@codarts.nl.
Design Academy Eindhoven Y. van Kessel yolande.vankessel@designacademy.nl.
Erasmus Universiteit Rotterdam R.P.M. van der Zwet vanderzwet@oos.eur.nl
Fontys Hogescholen M.  Maas m.maas-ae@fontys.nl
Gerrit Rietveld Academie W.  Mulder wmulder@grac.nl
Haagse Hogeschool L.  Steijger internationaloffice@hhs.nl.
Hanzehogeschool Groningen P.E. van der Werf p.e.van.der.werf@pl.hanze.nl
HAS Den Bosch G.  Jansen international@hasdb.nl
Hogeschool INHOLLAND L.  Goos Liesbeth.Goos@INHOLLAND.nl
Hogeschool Rotterdam E.  Jacobs e.jacobs@hro.nl
Hogeschool Utrecht G.  Kippers geja.kippers@hu.nl
Hogeschool van Amsterdam S.J.  Visser S.J.Visser@hva.nl
Hogeschool van Arnhem en Nijmegen C.S.H.  Segeren cor.segeren@han.nl
Hogeschool van Beeldende Kunsten, Muziek en Dans S,  Konings s.konings@admin.koncon.nl
Hogeschool voor de Kunsten Utrecht D.  Mouw dorien.mouw@central.hku.nl
Hogeschool Zuyd C.  Mantz c.c.j.mantz@hszuyd.nl
Institute for Housing and Urban Development Studies W.  Weerheijm admission@ihs.nl
Institute of Social Studies A. van den Berg vdberg@iss.nl
International Institute for Geo-information Science and Earth Observation A.  Scheggetman education@itc.nl
NHTV Internationale Hogeschool Breda J.  Seegers seegers.j@nhtv.nl
Radboud Universiteit Nijmegen P.  Haarhuis;  J. Brommer p.haarhuis@io.ru.nl ;  j.brommer@io.ru.nl
Rijksuniversiteit Groningen A.  Toxopeus a.toxopeus@rug.nl
Saxion University of Applied Sciences A. te Winkel scholarships@saxion.nl
STC-Group, Netherlands Maritime University Rotterdam A.P.  Smaal info@stc-nmu.eu
Stenden Hogeschool (CHN) H. ter Horst margriet.ter.horst@stenden.com
Stoas Hogeschool, opleidingslocatie Dronten A.  Keijzer ake@stoashogeschool.nl
Technische Universiteit Delft R.  Aggenbach internationaloffice@tudelft.nl
Technische Universiteit Eindhoven A.R.L.A.  Dijkhuis a.r.l.a.dijkhuis@tue.nl
UNESCO-IHE Institute for Water Education I.  Melis i.melis@unesco-ihe.org
Universiteit Leiden C.  Schotte c.schotte@io.leidenuniv.nl
Universiteit Maastricht D.  Villerius scholarships@ssc.unimaas.nl
Universiteit Nijenrode B.  van Eunen – Hummel scholarships@nyenrode.nl
Universiteit Twente W.  Klieverik scholarship@so.utwente.nl
Universiteit Utrecht F.E. van der Geest scholarship@qdesk.uu.nl
Universiteit van Amsterdam P.  Schoemaker p.schoemaker@uva.nl
Universiteit van Tilburg M.  Wachters lisette.hegge@uvt.nl
Van Hall Larenstein – Leeuwarden G.  Koopmans gerrit.koopmans@wur.nl
Vrije Universiteit Amsterdam E.  Mooijman international@dienst.vu.nl.
Wageningen Universiteit J. Van der Hoven jeanny.vanderhoven@wur.nl
Xem thêm bài viết liên quan

Bài viết cùng danh mục